mpenzi msikilizaji karibu kwenye makala yetu ya tatu ya kipindi hiki ambapo tunaangazia mambo ya covid-19 leo tunaangazia chanjo ya covid 19 chanjo hii ina manufaa yepi mtaalamu wetu atatuelezea zaidi kwanza tutasema chanjo hii ya covid19 ni salama imebuniwa kwa kutumia teknolojia ambayo imekwepo kwa miaka mingi imefanyiwa majaribio na kuangaliwa kwa karibu ili kuhakikisha kuwa ni salama na inafanya kazi yake labda utauliza chanjo hii kazi yake ni ipi inakuzuia usiwe mgonjwa hata ukiambukizwa virusi vya covid19 na iwapo utapata virusi na ugonjwa huuje itapunguza makali ya ugonjwa na utaishia hospitalini kwa nini nichukue chanjo iwapo haitazuia maambukizi ya virusi vya korona asante kwa swali lako uh, chanjo inainua kinga ya mwili wako inakuweka mahali pazuri sana iwapo utaambukizwa virusi hivi mwili wako utakuwa tayari kupigana na ugonjwa wa covid 9 mtu akiendesha pikipiki uh, anaambiwa avae ile helmet wengine wanavae yale majacket makubwa makubwa kazi ya helmet na mavazi haya ni kuhakikisha usalama wako iwapo utapata ajali sio garantii kuwa hutapata ajali bali ni hakikisho la usalama kuwa ajali yaweza kutokea lakini iwapo itatokea umejihami vizuri usipate majeraha mabaya sana chanjo ya covid9 pia inafanya kazi vivyo hivyo itakukinga na makali ya ugonjwa huu iwapo utakumbana nao na hautaishia hospitalini na iwapo utaishia hospitalini chances zako za kukua alive ziko sawa na labda utuelezee ni chanjo ipi bora chanjo zote zilizopitishwa na mashirika tofauti tofauti ya afya na serikali mbalimbali mbali. zote zimefanyiwa utafiti na majaribio nchini kenya kuna ile chanjo ya astrazeneca ile ya modana ile ya faite na ya johnson and johnson na yasinofam hizo chanjo zote zimeidhinishwa na halmashauri ya madawa nchini maarufu kama pharmacy and Board, na shirika la afya organization kwa hivyo chanjo zote hizo ni sawa asante sana msikilizaji kwa kusikiliza kipindi hiki kimeletwa kwako na 139 mustefem ikishirikiana na africachek na kudhaminiwa na dw academy na kufadhiliwa na jumuiya ya ulaya yaani european union nimekuwa wako lilian mkoche kwa heri