hujambo msikilizaji karibu kwenye kipindi chako cha fahamu ukweli elimika kuhusu covid-19 na chanjo yake jina langu ni lilian mkoche kipindi hiki spesheli kimeandaliwa ili kukuelimisha kuhusu covid 19 virusi vya korona na chanjo yake tuna mtaalam anayehusika na kazi hii jana tuliangazia kuhusu habari gushi kuhusu covid 19 na virusi vya korona tukaangazia dhari ya habari feki katika jamii leo tunaendelea na mada hii je chanzo cha habari gushi zinazovuma kuhusu chanjo ya korona ni ipi mara nyingi chanzo cha taarifa feki kuhusu korona imekuwa ni mitandao ya kijamii kama vile whatsapp facebook na twitter nyingi ya yale yanayosemwa ni kuhusu usalama wa chanjo na pia kuna nadharia za kupotosha au conspiracy theories kuhusu chanjo muhimu ni kuwa chanjo hii inapeana bure usidanganywe ukailipia pili chanjo ni salama haiathiri nguvu za kiume wala za kike Tatu, mama mja mzito yu salama kupokea chanjo chanjo aito kufanya upate virusi vya korona au ugonjwa wa covid badala yake itakufundisha au itaufundisha mwili wako kukabiliana na virusi hivi na mwisho ni wale wanaotaka kuwa na ushawishi mitandaoni wanaobuni taarifa za kushtua ili wa trend kwenye mitandao ya kijamii pia wao ni chanzo cha habari ama taarifa feki je mwananchi wa kawaida anawezaje kuepuka na kusitisha habari gushi muhimu ni kuwa sisi sote wananchi wa kawaida na hata yule anayefikiri kuwa ende mwenye nchi lazima tujue kuwa si vizuri kusambaza vitu kabla hujadhibitisha wewe mwenyewe kuwa huo ndo ukweli katika kuhakikisha uhalisia wa habari unaweza kutuuliza sisi hapa africa chek au waulize wataalamu hospitalini au mashirika kama vile who shirika la afya duniani wako kwenye twitter na facebook na wanajibu maswali si vizuri kuokota ushauri wa afya mitandaoni ama utuulize sisi huku africa chek utatupata africa chek kwenye twitter africa chek kwenye facebook au utupashe kwenye nambari yetu yawhatsap 079305 65029565 sisi husema ukiona chochote kinachokufurahisha au kukasirisha kupindukia fikiria mara mbili kabla hujasambaza jiulize nina hakika huu ni ukweli ushahidi wangu ni upi je jamii yaweza kufanya nini kuepuka na hasara zinazotokana na, na habari gushi kuhusu korona kwanza ni tutafute ushauri wa afya kutoka hospitali zetu au kwa madaktari waliofuzu kitaaluma si kutoka kwa waganga na daktari bandia pili kabla ya kusambaza ujumbe wowote hakikisha kuwa ni ukweli usiwe na haraka ya kubonyeza forward kwenye whatsapp au share kwenye facebook asante sana msikilizaji kwa kusikiliza kipindi hiki kimeletwa kwako na 139 mfm ikishirikiana na africachek na kudhaminiwa na dw academy na kufadhiliwa na jumuiya ya ulaya yani uropean union nimekuwa wako lilian mkoche kwa heri