spika huyo wa bunge la taifa aliyekuwa akizungumza katika soko la samaki la magunga alipofika katika hafla ya uzinduzi wa waifi ya umma katika soko hilo alisema ya kwamba ni jambo lisilopendeza kuona wavuvi wa kenya wakiangaishwa katika ardhi yao na polisi kutoka nchi jirani alisema ya kwamba yeye kama mmoja wa wale waliohudumu kwenye tume ya pamoja iliyobuniwa na uongozi wa mataifa haya mawili kutatua mzozo wa mpaka kuhusiana na kisiwa hicho kwa kutumia michoro ya ramani ya kabla ya uhuru walibaini wazi ya kwamba kisiwa cha migingo kiko katika ardhi ya kenya na basi wavuvi wa kenya wanastahili kuwa huru katika kisiwa hicho wavuvi wetu wasile wanaangaishwa na askari kutoka ingi jirani wakati wakanda walitaka kutunyang'anya migingo tulikuja na reti kajwangu na orengo tukapanda meli hapa karungu tukaingia mpaka migingo lakini mnajua tulisukuma mpaka tukahakikisha tukafanya savei ikaonyesha migingo ni mali ya kenya sio ya jirani kisiwa cha migingo ni makao ya mamia ya wavuvi kutoka afrika mashariki na kwa zaidi ya mwango mmoja kumekuwa na mzozo kati ya kenya na uganda kuhusu ni nani mmiliki wa kisiwa hiki nikiripotia kbc radio taifa mimi ni philip miawa